• babban_banner_01

labarai

Ta yaya, yaushe kuma me yasa muke amfani da bandeji a cikin ɗaukar nauyi?

Lokacin da aka tambayi wane sassa na jiki aka fi amfani da su wajen ɗaukar nauyi ko ƙarfafa wasanni, to sai ku yi tunanin ƙafafu, kafadu ko kuma bayan baya. Duk da haka, sau da yawa ana manta cewa hannaye musamman ma wuyan hannu suna taka muhimmiyar rawa a kusan kowane motsa jiki. Don haka ana fuskantar su daidai da babban damuwa. Hannun ya ƙunshi kasusuwa 27, takwas daga cikinsu suna kan wuyan hannu kuma suna tallafawa da nau'ikan jijiya da tendons.
Tsarin wuyan hannu yana da rikitarwa sosai, saboda dole ne ya sami babban matakin motsi don tabbatar da duk ayyukan da ake buƙata na hannu.
Koyaya, babban motsi kuma yana haifar da ƙarancin kwanciyar hankali kuma don haka haɗarin rauni.
Musamman lokacin ɗaga nauyi, manyan runduna suna aiki akan wuyan hannu. Nauyin da ke kan wuyan hannu ba wai kawai yana da girma sosai lokacin yage da turawa ba, har ma a lokacin motsa jiki na ƙarfi kamar durƙusa gaba ko danna ƙarfi. Bandages suna daidaita wuyan hannu kuma don haka rage haɗarin rauni da hana tashin hankali ko kitsewa. Bugu da ƙari, ƙarfafawa, bandages na wuyan hannu suna da wasu kyawawan kaddarorin: Suna da ɗumamar ɗumamawa da zagayawa na jini suna haɓaka tasirin.Kyakkyawan zagayawa na jini koyaushe shine mafi kyawun rigakafin rauni da sabuntawa bayan babban nauyi.

yi amfani da bandeji na hannu wajen ɗaukar nauyi
yi amfani da bandeji na hannu wajen ɗaukar nauyi

Ana iya nannade bandeji a wuyan hannu cikin sauƙi a wuyan hannu. Ana iya samun rauni mai ƙarfi ko sassauƙa dangane da ƙimar kwanciyar hankali da ake so. Duk da haka, ya kamata ka tabbata cewa ba su zauna da zurfi a ƙarƙashin haɗin gwiwa ba. In ba haka ba za ku sa wani chic munduwa, amma aikin bandeji ya ɓace.
Duk da haka, kada mutum ya manta cewa wuyan hannu dole ne ya kasance mai sassauƙa. Sassauci da kwanciyar hankali suna wasa tare kuma suna haɗa juna, misali, lokacin da ake juyawa ko a durƙushe gwiwa na gaba. Wadanda ke da matsalar motsi tare da waɗannan motsa jiki ba za su inganta su ta hanyar yin amfani da takalmin gyaran hannu kawai ba. Ya kamata ku ci gaba da aiki akan inganta wuyan hannu da motsin kafada.
Bugu da ƙari, ana bada shawara don amfanitakalmin hannukawai don saiti masu nauyi da manyan kaya. wuyan hannu na iya amfani da su don damuwa yayin dumama. Domin bandejin yana taimakawa ne kawai don hana yin nauyi. Don haka bai kamata ku sanya su koyaushe ba.
Tun da kowane ɗan wasa yana son zuwa matsakaicin nauyi a horo ko gasa, takalmin gyare-gyaren wuyan hannu kayan aiki ne mai amfani. Saboda haka, ya kamata a same su a cikin kowane jakar wasanni.


Lokacin aikawa: Fabrairu-17-2023