• babban_banner_01

labarai

Menene kayan kariya na wasanni da aka saba amfani da su?

Ƙunƙarar gwiwa

Galibi ana amfani da shi ne ta wasannin ƙwallon ƙafa irin su wasan ƙwallon ƙafa, ƙwallon kwando, badminton, da dai sauransu. Haka kuma ana yawan amfani da shi ne daga masu gudanar da wasanni masu nauyi kamar ɗaukar nauyi da motsa jiki. Hakanan yana da amfani ga wasanni kamar gudu, tafiya, da keke. Yin amfani da ƙwanƙwasa gwiwa zai iya inganta haɗin gwiwa, rage haɗuwa da lalacewa a lokacin wasanni, da kuma hana lalacewar epidermis a lokacin wasanni.

Tallafin kugu

An fi amfani da shi ta hanyar masu ɗaukar nauyi da masu jefawa, kuma wasu 'yan wasa kan yi amfani da shi lokacin yin horon ƙarfin nauyi. Kugu shine tsakiyar mahaɗin jikin ɗan adam. Lokacin yin horon ƙarfin nauyi mai nauyi, yana buƙatar watsa shi ta tsakiyar kugu. Lokacin da kugu ba ya da ƙarfi ko motsi bai yi daidai ba, zai ji rauni. Yin amfani da goyon bayan kugu zai iya tallafawa da kyau da kuma gyara aikin, kuma zai iya hana kullun daga spraining.

Ƙunƙarar takalmin gyaran kafa

Galibi ana amfani da wasan ƙwallon ƙafa, ƙwallon kwando, badminton da sauran wasannin ƙwallon ƙafa. Ƙunƙarar takalmin hannu na iya rage girman jujjuyawar wuyan hannu da tsayin wuyan hannu, musamman ƙwallon tennis yana da sauri sosai. Saka takalmin gyare-gyaren wuyan hannu na iya rage tasiri a wuyan hannu lokacin da ƙwallon ya taɓa raket kuma ya kare wuyan hannu.

takalmin gyaran kafa

Ana amfani da shi gabaɗaya ta masu tsere da tsalle-tsalle a cikin wasannin guje-guje da tsalle-tsalle. Yin amfani da takalmin gyaran kafa zai iya daidaitawa da kuma kare haɗin gwiwa, hana ƙafar ƙafar ƙafar ƙafa, da kuma hana wuce gona da iri na jijiyar Achilles. Ga wadanda ke da raunin idon kafa, zai iya rage yawan motsi na haɗin gwiwa yadda ya kamata, rage zafi da kuma hanzarta farfadowa.

Leggings

Leggings, wato, kayan aiki don kare ƙafafu daga rauni a rayuwar yau da kullum (musamman a wasanni). Yanzu ya fi dacewa don yin rigar kariya ga ƙafafu, wanda yake da dadi da numfashi da sauƙi don sakawa da cirewa. Kayan wasanni don wasan ƙwallon kwando, ƙwallon ƙafa da sauran 'yan wasa don kare ɗan maraƙi.

Hannun hannu

Gilashin gwiwar hannu, wani nau'in kayan kariya da ake amfani da shi don kare haɗin gwiwar gwiwar hannu, har yanzu 'yan wasa suna sanya mashin gwiwar hannu don hana lalacewar tsoka. Ana iya sawa a wasan tennis, golf, badminton, ƙwallon kwando, ƙwallon ƙwallon ƙafa, wasan ƙwallon ƙafa, hawan dutse, hawan dutse da sauran wasanni. Masu gadin hannu na iya taka rawa wajen hana ciwon tsoka. Ana iya ganin 'yan wasa da mashahurai sanye da masu gadi a lokacin wasannin kwando, da gudu, da kuma shirye-shiryen talabijin na gaskiya.

Tsaron dabino

Kare dabino, yatsu. Misali, a wasannin motsa jiki, ana yawan ganin ’yan wasa suna sanya garkuwar dabino yayin da suke yin zoben dagawa ko kuma sanduna a kwance; a dakin motsa jiki, ana kuma sanya safar hannu na motsa jiki lokacin yin na'urori masu tayar da hankali, wasan dambe da sauran wasanni. Hakanan muna iya ganin 'yan wasan ƙwallon kwando da yawa sanye da kariyar yatsa.

Kayan kai

Galibi ana amfani da su ta hanyar tsere, skateboard, keke, hawan dutse da sauran wasanni, kwalkwali na iya rage ko ma kawar da tasirin abubuwa akan raunin kai don tabbatar da aminci. Tasirin girgiza kwalkwali ya kasu kashi biyu: kariya mai laushi da kariya mai wuya. A cikin tasirin kariya mai laushi, tasirin tasirin yana raguwa ta hanyar haɓaka nisa mai tasiri, kuma ƙarfin motsin tasirin tasirin duk an canza shi zuwa kai; Kariya mai wuya ba ta ƙara nisa mai tasiri ba, amma yana narkar da makamashin motsa jiki ta hanyar rarrabuwar kansa.

Kariyar ido

Gilashin tabarau sune kayan taimako da ake amfani da su don kare idanu. Babban aikin shine don hana lalacewar ido daga haske mai ƙarfi da guguwa yashi. Gilashin kariya suna da halaye na nuna gaskiya, elasticity mai kyau kuma ba sauƙin karya ba. Ana yawan amfani da keke da ninkaya.

Sauran sassa

Mai kare gaba (fashion gashi band, wasanni sha gumi, wasan tennis da kwallon kwando), kafada kariya (badminton), kirji da baya kariya (motocross), crotch kariya (fada, taekwondo, sanda, dambe, gola, ice hockey). Tef ɗin wasanni, wanda aka yi da auduga na roba a matsayin kayan tushe, sannan an lulluɓe shi da mannen matsa lamba na likita. Ana amfani da shi sosai a cikin wasanni masu gasa don karewa da rage raunuka a sassa daban-daban na jiki yayin wasanni, da kuma taka rawar kariya. Tufafin kariya, matsatsin matsi, da sauransu.


Lokacin aikawa: Juni-17-2022